Trải qua hơn 3 giờ trao đổi và làm việc, lãnh đạo 2 đơn vị đã thống nhất trong thời gian tới sẽ xúc tiến nhiều chương trình hợp tác từ nghiên cứu khoa học đến việc tạo cơ hội để sinh viên EIU kiến tập, thực tập tại Công ty USE
Chuyến kiến tập không chỉ giúp sinh viên cập nhật thêm nhiều kiến thức mới mà còn là cơ hội để các bạn khám phá về văn hoá, con người cũng như tham quan, tìm hiểu cách vận hành của một số trường đại học và doanh nghiệp tại Nhật Bản.
Lớp học tiếng Anh diễn ra từ ngày 30/5/2024, vào lúc 17:30 – 19:30, thứ hai và thứ năm hàng tuần. Mong rằng đây sẽ vừa là lớp học vừa là sân chơi lành mạnh giúp các em thiếu nhi có một mùa hè ý nghĩa.
Chi đoàn Khoa Công Nghệ Thông Tin trực thuộc Đoàn cơ sở Trường Đại học Quốc tế Miền Đông đã tổ chức Đại hội Chi đoàn, nhiệm kỳ 2024 – 2027 với khẩu hiệu “Tuổi trẻ Khoa Công nghệ thông tin: Sáng tạo – đoàn kết– tiên phong – chuyển đổi số”.
Chi đoàn Khoa Điều Dưỡng trực thuộc Đoàn cơ sở Trường Đại học Quốc tế Miền Đông đã tổ chức Đại hội Chi đoàn, nhiệm kỳ 2024 – 2027.
EIU tổ chức chương trình Hội trại thanh niên với chủ đề “Khát vọng – Sáng tạo – Hội nhập – Phát triển”.
Đoàn trường Đại học Quốc tế Miền Đông đã tổ chức Chương trình văn nghệ và trao quà “Tết sẻ chia 2024” tại Cơ sở bảo trợ xã hội nuôi dưỡng trẻ mồ côi và khuyết tật Hướng Dương.
EIU phối hợp cùng Đoàn Phường Định Hòa, Ban Quản trị NOXH Định Hòa Tổ chức chương trình “Giáng sinh an lành – 2023” cho các em thiếu nhi.
Giải bóng đá sinh viên tỉnh Bình Dương lần thứ IX năm 2023